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Na Oscar Job, Arusha

AIMU Katibu

Tawala wa Mkoa

(RAS) wa Arusha,
David Lyamunge, ame-
wapongeza wazazi wa
mkoa huo kwa kuitikia
utaratibu wa utoaji wa
lishe ya maziwa shulen;
ulioanza kwa majaribio
mkoani humo chini ya
Bodi ya Maziwa Tanzania
(TDB).

Alisema kitendo cha
wazazi hao chini ya kamati
zao za shule kukubalianz
kwa kauli moja kuanzishwa
kwa mpango wa utoaji wa
maziwa kwa ajili ya watoto
shuleni, kinapaswa kuungwa
mkono na wazazi wote.

Makubaliano hayo ya
usambazaji wa maziwa
shuleni baina ya bodi hiyo
ya maziwa, wakuu wa shule
13 za mkoa huo, kamat; Za
wazazi na TDB yamelenga
kuhakikisha upatikanaji wa
uhakika wa maziwa shuleni,

“Mmekuwa mfang mzurj

na kuigwa katika kufani-
kisha mpango huu ambao
lengo lake ni kujenga afya
za watoto shuleni pamoja
Kuboresha kiwango cha akili
zao darasani.... Niwaombe
Wwazazi na shule nyingine
za mkoa huu kuiga mfano
huu,” alisema Lyamunge.

Alisema hatua ya
kuanzishwa kwa mpango
huo wa utoaji wa maziwa
kwa utaratibu wa wazazi
kuchangia kiasi kidogo cha
fedha, pamoja na mambo
mengine itasaidia kuongeza
afya na uelewa wa wanafun-
7 shuleni na hivyo kufanya
vizuri katika masomo,

Katibu tawala huyo wa
mkoa aliwataka wakury-
genzi wa halmashauri za
mkoa huo kuhamasisha
shule ambazo hazijaanzisha
mpango huo na kusisitiza
kuwa, mkoa huo umed-
hamiria kufikia malengo ya
kuhakikisha wanafunzi wote
wa mkoa huo wanafikiwa na
mpango huo,

Kaimu Msajili wa Bodi

AR s e

ya Maziwa, &
Noel Byamungu,
alisema mpango 10,000 umelenga
huo wa utoa kuzifikia shule za
wa maziwa un- ~ msingi nchini kote.,
aotekelezwa sasa i Alisema chini ya Mpango
katika Mkoa wa 7 huo, TDB inasimama kama
Arusha ukihus;- mratibu ambaye fukum ji
sha wanafunzi lake kubwa ni‘kuwaungani- i
zaidi sha Wazazi, shule Pamoja na
wenye viwanda i Kufani- f]
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Wajumbe UAE kutembelea viwanda vya kuchakata nyama nchini

| Na Edward Kondela

|
mmBALOZ| wa Falme za Nchi
| za Kiarabu (U.A.E) hapa nchini,
| Khalifa Aimarzoogi Abdulrahman
| amesema ataandaa wajumbe
| kutoka UAE kuja hapa nchini
kutembelea viwanda vya kuchakata
ni | nyama il kujindhishana ubora wa
e | nyama kwa ajili ya kupeleka katika
nchi zao.
Akizungumza jana na Wazin wa
naUvuvi Mashimba Ndaki,
i ndogo za wizara hiyo zizopo

:

b o

Wazirl wa Mifugo na Uvuvi, Mashimba Ndaki
nchini, Khalifa Almarzooqi Abdulrahman

vya kuchakala nyama vilivyopo
hapa nchin kupata soko la uhakika
katika nchi za Falme za Kiarabu
kwa kuzingatia Tanzania ni nchi
ya pili kwa kuwa na idadi kubwa
ya mifugo.

Aidha, aliwaasa wamiliki wa
viwanda hivyo kuketi pamoja
na kuwa na umoja wao katika
kukabiliana na changamoto
mbalimbali ikiwemo ya kutafuta
masoko ya bidhaa zao.

Kwa upande wake Waziri Ndaki

lijini Dar es Salaam jana kwa ajill ya mazungumzo na kumhakikishia kutu
viwanda vya kuchakata nyama vilivyopo ha g

alimweleza balozi huyo kuwa
viwanda vingi vya kuchakata nyama

(kulia) akiwa kwenye mazungumzo na Balozi
witkali balozi huyo alipofika katika ofisi nd

pa nchinl. (Picha na Edward Kondela)

masoko kupeleka bidhaa zao nchi
za nje kutokana na kudaiwa kukosa
sifa kulingana na baadhi ya shena
na kanuni zilizopo katika nchi hzo
za kuingiza nyama kutoka nchi za
nje.

*Viwanda vyetu vya kuchakata
nyama lichaya kuwa na uwezo
mkubwa wa kuchinja idadi kubwa

ng'ombe, mbuzi na kondoo lakini
ado vinakabiliwa na changamoto

kukosa masoko ya kupeleka
idhaa zao mara baada ya

kuchakata

Alisema mmuhm jumbe
kutoka Falme za Nchiza
(U.AE) kuja nchini kutembelea

wa Falme za Nchi Kiarabu (UA.E) hap3
0go za Wizara ya Mifugo na Uvuvi zilizop®
mbe kutoka UAE kwa ajili ya kutembele2

viwanda vya kuchakata nyama na
kujindhishana ubora wa bidhaa
zinazozalishwa kama alivyoahidi
balozi wa U.A.E hapa nchi

Wazini Ndaki alisema ujumbe
huo utakuwa ni mwanzo mzur wa
viwanda hivyo kupata masoko ya
bidhaa zao nchi za nje.

Pia, Wazin Ndaki kuhusu sekia
yauvuvi alimwambia balozi huyo
kuwa Serkali iko katika halua
mbahmbal za kuhakikisha uvuv wa
bahar kuu unaanza katika ukanda
wa Bahan ya Hindi kwa kujenga
bandarn ya ivm pamoga na ununua
wa meli za uvuvi.
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“Tuvue samaki kwa uvuvi endelevu suala
la uvuvi haramu tuachane nalo halina tija
katika nchi yetu,” alisema Ndaki.

Pia, aliwataka wananchl wanaoishi
maeneo ya karlbu na baharl na maziwa
wahakikishe wanatunza hitadhi 2a samaki

Makamu  Mwenyekitl wa  Kamall  ya

Bunge Milugo, Uvuyi na Kilmo  Alimas)
Malge, alisema kalika mikutano  kyna
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uongeleowa kwa lughu ya kiswalub b kiks
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By Guordian Reporter

head of cattle inspections

LIVESTOCK and Fisheries Deputy minister Paul-

ine Gekul yvesterday suspended the head of live:
stock inspections at  Ruvu Darajani centre, Gabriel
Lyakurwa for allegedly smuggling cattle, causing
loss of government revenue,
She also directed the Coast Regional Commis-
- Sioner Eng. Evarist Ndikilo to take to task staff of the
_Bagamoyo District Council who were colluding with
~ the suspect,
".r; Gekul made the decision after RC Ndikilo raised

- the allegations during the recent visit at the centre
lueated in Bagamoyo District.
- Ndikilo said his investigation revealed that the
head of the centre had been collaborating with un-
icrupulnua colleagues to smuggle livestock sent to
v the centre for inspection before being allowed 1o be
taken to other auction stations.
~ “In my investigation 1 discovered that this SIMLg-
!' ﬁih:glnvulves a network of many people including
- some citizens, businessmen and civil servants. For
~example, on February 17, there were five vehicles
brought cattle to the centre for inspection. bur
,,% one vehicle went to Dar es Salaam as usual,
~while the rest of the herd was taken secretly 1o
Kisarawe, Kibaha and Kidogozero village,” the RC
mmmwnister

. mtﬁeﬂkgallnnq deputy minister Gekul
8 d the official, saying that the ministry
ik leam 1o investigate the mat-

! thrnugh all the reports to deter-
v ment revenue was lost and
Il tnvulved will be severely pun-

PELEIE government revenues, i is
Ve more than 33 million head of
ribution of the livestock sector

Fper cent, it is because of

Acee . and we will go 1o
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